THPT Quỳnh Lưu 1
[...Diễn đàn A4k49 Quỳnh Lưu I Online...]
BQT Đã Đăng Ký Sẳn Cho Tài Khoản Dưới Đây Nếu Bạn Chưa Có Tài Khoản, Hãy Đăng Nhập Vs Username: "quynhluu1 ";
Password: " tinhban ";
[...................................]
Có một định mệnh biến chúng ta thành anh em: Không ai đi đường một mình, tất cả những gì ta gửi vào cuộc đời của người khác sẽ quay trở về cuộc đời của ta.
Hãy Đăng Nhập Để Bình Luận Và chia sẻ Cảm Xúc Của Chính Mình Bạn Nhé!
[....'.........................'...]
.....Vì trái đất này tròn nên những người yêu thương nhau rồi sẽ lại trở về bên nhau!.....
Chúc Bạn Có Một Ngày Oline Vui Vẻ!
Thân Ái: BQT Diển Đàn Quỳnh Lưu 1

Join the forum, it's quick and easy

THPT Quỳnh Lưu 1
[...Diễn đàn A4k49 Quỳnh Lưu I Online...]
BQT Đã Đăng Ký Sẳn Cho Tài Khoản Dưới Đây Nếu Bạn Chưa Có Tài Khoản, Hãy Đăng Nhập Vs Username: "quynhluu1 ";
Password: " tinhban ";
[...................................]
Có một định mệnh biến chúng ta thành anh em: Không ai đi đường một mình, tất cả những gì ta gửi vào cuộc đời của người khác sẽ quay trở về cuộc đời của ta.
Hãy Đăng Nhập Để Bình Luận Và chia sẻ Cảm Xúc Của Chính Mình Bạn Nhé!
[....'.........................'...]
.....Vì trái đất này tròn nên những người yêu thương nhau rồi sẽ lại trở về bên nhau!.....
Chúc Bạn Có Một Ngày Oline Vui Vẻ!
Thân Ái: BQT Diển Đàn Quỳnh Lưu 1
THPT Quỳnh Lưu 1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
THPT Quỳnh Lưu 1

Cuộc Sống Có Rất Nhiều Lựa Chọn, Tại Sao bạn Lại Không Chọn Niềm Vui

Latest topics
» thật khó để có thể nc đc
____________Con người không thay đổi đâu!_________ EmptyFri 24 Feb - 14:55 by kidtjtj

» meeeeeeee hjhj
____________Con người không thay đổi đâu!_________ EmptyWed 21 Sep - 18:18 by kidtjtj

» Trung thpt QUynh Luu 1
____________Con người không thay đổi đâu!_________ EmptyWed 21 Sep - 18:11 by kidtjtj

» anh truong 2
____________Con người không thay đổi đâu!_________ EmptyWed 21 Sep - 18:09 by kidtjtj

» mjnh chjen 2
____________Con người không thay đổi đâu!_________ EmptyWed 21 Sep - 18:09 by kidtjtj

» mjnh chien
____________Con người không thay đổi đâu!_________ EmptyWed 21 Sep - 18:08 by kidtjtj

» ảnh truong
____________Con người không thay đổi đâu!_________ EmptyWed 21 Sep - 18:07 by kidtjtj

»  pro b hot...
____________Con người không thay đổi đâu!_________ EmptyWed 21 Sep - 18:07 by kidtjtj

» tôi và Bạn
____________Con người không thay đổi đâu!_________ EmptyWed 21 Sep - 18:04 by kidtjtj

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Similar topics
Affiliates
free forum

Affiliates
free forum

April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     

Calendar Calendar

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

You are not connected. Please login or register

____________Con người không thay đổi đâu!_________

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

ngaymai

ngaymai
Thành Viên Víp
Thành Viên Víp

Chào bạn! Rất vui vì bạn đã vào thăm blog của tôi:-) Trả lờiTâm trạng
Từ 2001-01-18 đến 2011-01-18

trước (6)
Tâm trạng: Vui vẻTâm trạng: Vui vẻsau (6) .Bài viết
Tìm bài viết: .Báo cáoTâm trạng: Vui vẻKid Tjtj Quỳnh Luư 1 Đăng ngày: 20:42 18-01-2011
Thư mục: Tổng hợp .Nếu Tôi có được một điều ước, tôi ước mình có thể làm được một cái gì đó cho nền giáo dục nước nhà, ước mình có thể hoàn thiện và nước Việt ngày càng giàu mạnh và văn minh theo đúng nghĩa đen lẫn bóng..................
I Think............Điều tôi đang nghĩ.........

_the speed of thought_http://lamgam.tk
Kinh nghjệm of tôi_điều tôi đang nghĩ.
Bây jờ tôi đag ngồj đây trăn trở nhjều đjều về cuộc sốg muôn hìh vạn vẻ này!

"đạj học đâu phải là c0n đường duy nhất?" có x ( người) tôi đã từng nghe cậu bạn của tôi nói trong một lần phát biểu ý kiến cảm xúk kủa rjêg em về việc khôg thj đậu dh . & theo tôj thì thế kũg chẳg saj. káj j kũg có káj já kủa nó! chúng ta là nhữg k0n x làm chủ tươg lai kủa chíh pản thân mìh chẳg lẽ chúg ta lạj k pít káj j là tốt cho mìh hay sao?

bản thân tôj đây kũg pít mìh Học pìh thường. but mỗj x kũg có một cáj "mạnh" rjêg mừ! đúng nhỉ? tôi viết hơj khó đọc_ vì viết thế cho nhanh. định viết không dấu luôn tề¤. nhưng nghĩ các bạn đọc mỏj mắt sjh nản luôn hjhj. :"> ̀̀ được chj?! mong bà kon cô bác gần xa thông kủm...
quay lạj chuyện kủ, mổj chúng ta, aj2 kũg muốn rằng mình sẻ đậu đh, tốt nghiệp ra trg....hay hơn nữa thàh côg trog cuộc sốg...

các bạn thân mến! ngày maj. một ngày maj tươj ság.! đó là lí do khiến cuốn "the path to the future" trở thàh bestseller.
vậy thì tôj chân thành đề nghj bạn hãy ̀Suy ngj thật kỹ về con đg mà mìh sẻ chọn lựa để đj tjếp trog tg laj khôg xa nữa. ngoàj kja csốg k hề đơn jản và suôn sẻ như bạn vẫn hìh dug mô <đâu_tjếg địa pươg ý mừ.hjhj> .các bạn chắc hẳn là aj kũg pjt kâu chuyện của chekhov chứ? pảj đứg jữa tìh thế đến ...holmes kũg khó mà tìm ra gjảj páp ổn thoả huốg j là kudo conan. hjhj [ % \/ ].nhỉ? đứg jữa 3 ngã rẻ buộc pải wa pạn sẻ chọn c0n đg nào?? : muốn bị bầy sój ăn thjt hay muốn bị sój vồ? hay là sẻ ăn thjt chíh mìh. káj nào sẻ đau đớn hơn?

đhọc cũng gjốg như là cánh Cửa kủa một káj chuồng chjm khổg lồ. một khj nó bật mở thì, chúg ta kũg như nhữg chú chjm bồ câu kja sẻ nháo nhào ùa ra làm náo nhjệt kả một góc trờj.

nhất là bạn đg khoác trên mìh chjếc áo choàg cử nhân. dù học ở nhữg trg đh danh tjếg như oxford ở england hay harvard of mỹ thì tuy cũng có việc làm thật đấy nhưg để có chức manager trở lên kũg pảj có đẳg cấp prox .

hjhj. uh. thj tôj nhj̀n kủg khôg khách wan cho lắm nhưg kũg đúg thuj. vì vấn đề khôg pảj là như thế nếu như từg x một đj ra. lúc đó xhộj mớj có tgjan và nhu cầu Ma tjếp nhận các bạn và chjh phủ cũg tráh được tình trạng bộj thực cử nhân. chẳg lẽ các bạn là nhữg sjh vjên , hsjh chẳg lẽ k thấy được thực cảh ảm đạm của thất ngjệp trên toàn đất nước hay sao ? đjều đó kũg khó ở các nước tư bản lớn như mỹ, nhật... huốg j là nhữg nước như chúg ta.nhỉ?

một thực tế tôj đk pít là, rất có nhìu ngườj thừa nhận saj lầm rằg pảj đậu đh bằg mọj já.! để òy sau đó pít mìh đg lãg pí côg sức và tjền bạc cho vjệc theo đuổj nghàh học k phù hợp vs nguyện vọg nhưg họ lạj k dám "dũg cảm" bỏ học Học để tìm cho mìh m0t lốj đj khác.. các bạn nên biết một điều rằg, có những bằg cấp mang lạj cho we lươg bổg hậu hĩ nhưg củg có nhữg bcấp khôg mang cho ta ích lợj gì!

có lúc tay nghề lạj làm nên sự khác bjệt.về lg bổg. chíh khả năg jảj quyết côg vjệc quyết địh vjệc pạn đk trả lg mức nào chứ không phảj pạn đã học từ đâu.

theo tôj tấm bằg đh chj là hjh thức còn kỹ năng nghề ngjep mớj là sự cần thjết. là hàh trag k thể thjếu júp ta vào đờj. cta có thể tjep thu trj thức ở bất kỳ đâu, mọj nơj mọj lúc chứ k nhất thjết là Trườg đhọc!

kid tjtj
tuổj trẻ là khoảg tgjan lý tg nhat de trau dồj sự hjểu bjết, vì thế chúng ta pảj tranh thủ , pảj no lực hết mình. tôj cho rằg đh k pảj là k0n đg duy nhất mở ra tg laj cho thế hệ trẻ \như tôj/ .bởj lẽ, đh chj mag tớj cho chúg ta nền tảg trj thức tổg hơp, chứ k pảj kỹ năg côg vjec cụ thể, kjh ngjem thực tjễn hay vốn sốg.

< hjx hjx.trờj khuya oy lạh wá, rét run x¤ hjhj>
vì vậy . tôj chân thàh khuyên rằg: nếu aj chua xak djh đk cho mìh hướg đj đúg đắn pù hợp, chưa sẳn sàg cho bước ngoặt hoà nhập xhộj bên ngoàj thì Các pạn hãy ngồj nán láj thêm m0t chút.,

pìh tâm suy xét và lựa ch0n. tại sao cta pảj tjếp tục đj khj chưa tjm ra lốj đj tốt nhất? hãx ngừg lạj ngay từ lúc khởj đầu, nếu pạn kảm thấy đjểm đến pja trk còn wá mơ hồ. đừg e ngaj trk nhữg ngả rẻ khj pạn chẳg bjt mjh đag đj về đâu và khj nào sẽ kết thúc.

...chúc các bạn vuj vẻ. đạt nhju uớc mơ! ...http://lamgam.tk.. bye

Hai chị em/ Lamgam.TK

có cau chuyen hay dok kảm dong wa nen mang cho cac pan xe neỳ .vjet k dau m0g pan th0g kủm tj .hjhj.

toj sjh ra taj m0t vug we heo lanh. ngay wa ngay , cha me t0j ra suc cấy cày trên mảh ruộg khô cằn de nu0j 2 chj em tôj dj hok.

m0t ngày kia, t0j lén ăn cắp 20 ngjn dong trog ngan kéo of cha để mua m0t chjec khan tay mà nhug dua c0n gáj tr0g làg đều có.khj cha t0j pát hjen. 0ng lay chjek r0j tre treo tren vach xuống.bat 2 chj em t0j quỳ trk mat va hỏj rằg aj đã lay cắp.? vj wá sợ hãj t0j k dám dung lên nhan lỗj. cha tuc gjan djnh danh dòn kả 2 .

Chj em. ôg dua roj len. em tôj nju tay cha lạj và n0j:
-thưa cha, c0n đã trót dạj...

em t0j n0j l0anh quah, k jảj thjc da dùg số tjen do de làm cì. cha jan táj mặt ngj rag em đã ăn choj lêu lổng và quất liên hồj chjec r0j daj vào lưng em cho den khj cha gan nhu k thở nữa.

dem ay, mẹ và t0j đã dổ dảh em. nhjn thân hjh đầy nhữg lằn roj of em, t0j oà khóc. em vộj vàg n0j:
-chj oj đừg khóc kẻo cha sẻ đánh đòn chj day!

năm ấy em vừa lên 8 và t0j 11 tuổj
..
...kid tjtj a4k49.qluu 1.

̀
năm ay em t0j dk tuyen thang vào trg trug hoc còn t0j thj trúg tuyen vào DH .chua kịp vuj vs njem m0 u0c du0c chạm tay vào dh thj t0j dang doj djen vs n0j lo lắg dong tjen hoc phj. cha me t0j k đủ tjền de cho 2 chj em an học cùg m0t lúc..

em t0j quyet djh djh bỏ hok nhug cha me và t0j deu k dog ý.t0j n0j:
-em can pảj tjep tục đj h0k de tjm cach th0at kh0j cảh ngèo khó sau này .chjh chj m0j là ngu0j k nen tjep tuc vào dhọc.

nhug em t0j da bỏ nhà ra dj vs bo quần áo đã cũ và m0t jt muốj mè tr0g túj xáh nhỏ. em da lén den ben jườg tôj và de laj m0t mảh jấy nhỏ ben gốj t0j vs l0j nhắn chj ơj dk vào đh l pảj là đjều dể dàg .em sẻ tìm vjek làm de guj tjen ve cho chj.

t0j trào nước mắt, chẳg n0j nen lờj.
nam ấy em mớj 17 và tôj tròn 20.

vs so tjen ba t0j vay dk tr0g làg cộg vs so tjen gửj về của em thj cũg da júp t0j h0k x0g năm thứ 3 đh.
m0t h0m đg ng0j h0k tr0g pòng .m0t dua pạn chạy vào goj t0j va n0j là có nguoj cùg làg đợj cau ngoàj kìa.

t0j chay ra và thay em t0j dung từ xa, quan áo lấm lem dầu nhớt.t0j hỏj em:
-taj sao k n0j vs pạn of chj, e la em traj chj chứ?

em cuoj dap:
-em sợ m0j x sẻ cu0j chj khj nhjn thay bộ dạg nhếch nhác of em.
tôj lặg x. nước mat trào tu0n.

Em mỉm cườj, doj mat ánh len lấp lánh.em dua tay vào túj đưa ra m0t chjec kẹp tóc hjh k0n bướm và nój:
-em thay m0j co gáj deu càj n0 tren t0c, vì thế em mua tặng chj!
t0j k kìm n0j njem xúc dog, 0m chầm lấy em khóc nức nở.
năm ay t0j da 23 và em m0j 20..

hjxhjx...
khj lần dau dua pan traj về nhà ra mat cha mẹ. m0j thu tr0g nhà đều sạch sẻ ngăn nắp. ngay cả mjeng cửa sổ bj bể kũg da dk lắp laj.me cho tôj pít trog khj dọn dẹp và thay khug gỗ, em đá bj mjeg kíh đâm vào tay chảy máu.
t0j chay vào tìm em .nhjn vet thươg trên tay em, t0j cảm thay như Như hàg ngjn mũj tên đâm vào tjm mìh. t0j lấy bôg băg de bang laj vet thuog cho em. em cuoj:
€*.
em k muốn anh ấy chê nhà mình nghèo khổ!
năm ay em 23 và tôj 26....
oà sắp het oy. lạh wá cóng tay lun.hjx
kid tjtj
.....

roj m0t ngày...cả 2 chúg tôj deu jà nua, t0c gan bạc hết kả máj đầu. em ngồj bên cạnh tôj nhắc lạj chuyện ngày xua. ngàx ấy chj em tôj pảj lặn lộj hơn 2h m0j ngày de toj trườg.m0t h0m em làm mat chjec jày.m0t phần sợ cha danh, m0t pan bjt mẹ k có tjen mua jày m0j, t0j nhuơg cho em doj jày của mjh.và cứ thế, m0j ngày h0n 4 tjếg dj Bộ cả dj lan về chan tôj rộp lên và rướm máu vì nhữg vjen da nhọn tren mặt đường nóng bỏng .từ đó em hứ vs lòg là pảj chăm sóc và doj xử vs tôj thật tốt.

nước mắt tôj chợt ứa ra vì hphúc.
năm ấy em chỉ vừa lên 5....
..hjx..end...
thuj x0g òy.chào ! chúc tat cả

khj jấc mơ đủ lớn thj chúg ta kũg chẳg kần j pảj lo lắg nữa.!

tôj là m0t nhưg là duy nhất.
i'm kid tjtj.pp

01694826385_\/¤

Tôi ju Những Người Pạn Òf Tôi.............................................................

Tôi tự trách mình quá bất tài không làm gì được....

Nhiều lúc chẳng thiết sống trên cõi đời này làm gì nữa,,,...Nhưng nghỉ đi cũng pải nghỉ lại...Pải cố hết sức mình thôi...!!

Cuộc sống có nhiều bức xúc không thể nói......

Anh học giỏi mà để làm gì khi có một ngày mai anh phải vào tù ngồi?

.........................Chẳng sao cả!!!

Vẫn tin một ngày mai...................!!! Không được Làm chức gì to tát nhưng cũng hiểu mình sống trên cõi đời này để mà làm gì!!

có thằng bạn nói rằng: "Mai về bỏ học vì ngu quá, đất nước thiếu gì người tài...."

Đúng không nhỉ?? Ừh!!! Chỉ biết lặng thinh vì cũng chẳng biết nói sao!!!

- Con người không thay đổi đâu!

-Không, Con người luôn thay đổi!! Vì họ sinh ra, lớn lên, và hiểu: Tình yêu, con người, danh vọng,..vốn không như họ nghỉ!!!

Thui, Bye!!!!

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Similar topics

-

» Anh Proxx 1412